– โครงการพัฒนาทักษะการสื่อสารภาษาอังกฤษ – ภาษาจีน
วันที่ 28 พฤษภาคม 2565 นายอนุวัธ วงศ์วรรณ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ มอบหมายให้ นายเสรี ทรงศักดิ์ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ เป็นประธานโครงการพัฒนาทักษะการสื่อสารภาษาอังกฤษ – ภาษาจีน ณ ลานวัฒนธรรมองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ โดยมีนักเรียนจากโรงเรียนในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ ทั้ง 3 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่(พัฒนาประชาอุปถัมภ์), โรงเรียนองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่บ้านไผ่ย้อย และ โรงเรียนองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่เด่นไชยวิทยา จำนวน 135 คน เข้าร่วมโครงการ ทั้งนี้ เพื่อมุ่งเน้นพัฒนาภาษาอังกฤษและภาษาจีนในการติดต่อสื่อสารขั้นพื้นฐานให้กับนักเรียน ให้สามารถเรียนรู้และพัฒนาตนเอง โดยอาศัยกระบวนการเรียนรู้ที่สอดคล้องกับความสนใจ และความถนัดของตัวผู้เรียน สามารถนำไปใช้ประโยชน์ในภายภาคหน้า
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/S__40378373-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284422435_318540777121573_3023012306655023616_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284309257_318541773788140_7962225423742268580_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284634226_318540883788229_182237129514529331_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/128683-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/128684-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284126004_318542867121364_7387438061808214965_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284164224_318542890454695_2443715427176127101_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284198912_318542327121418_5298631864843073245_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284281621_318540840454900_2209935151442248727_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284418111_318542070454777_5750308312643891634_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284434505_318540810454903_3886488339640613472_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284451056_318542037121447_2175511197758097179_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284481593_318541833788134_3145108724517005071_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284534267_318542247121426_5294289236883053918_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284669278_318542647121386_8489382088037161424_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284799855_318542487121402_5702494541501827170_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/284881716_318542410454743_1988284026850293176_n-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/S__40378375-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/S__40378376-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/S__40378377-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/S__40378378-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/S__40378379-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/S__40378380-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/S__40378381-1.jpg)
![](https://www.banphaiyoi.ac.th/home/wp-content/uploads/2022/05/S__40378382-1.jpg)